![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/04/60303EA4-437E-4022-856E-EA463C1729A3-1024x550.jpeg)
เป็นอีกหนึ่งนักแสดงมากความสามารถและถูกจับตามองเป็นอย่างมากในช่วงเวลาที่ผ่านมา สำหรับนางเอกสาวสวย “แต้ว-ณฐพร เตมีรักษ์” ที่ทุกคนรู้จักเธอในฐานะนักแสดง ล่าสุดเธอเป็นศิลปินเดี่ยว กับซิงเกิ้ลแรกในชีวิต “BABYBOO” และได้รับการตอบรับที่ดีจากแฟนๆ แต่ก็มีอีกหลายเรื่องราวชีวิตของเธอที่ยังไม่เคยเปิดเผยให้แฟนๆ ได้รู้ งานนี้สบโอกาสดีได้มาเปิดใจผ่านทาง รายการ “ทอล์ก-กะ-เทยส์” ทางช่อง GMM25ทำเอา 3 พิธีกรอารมณ์ดี “ป๋อมแป๋ม-เจนนี่-ปิงปอง” หยุดหัวเราะกันไม่ได้เลยทีเดียว
รวมถึงได้ทำอะไรหลายอย่างใครจะรู้ว่าสร้างรอยยิ้มและเสียงหัวเราะให้คนรอบข้างอมยิ้มและ
คำถาม : เมื่อก่อนที่เวลาแก๊งเฟอร์บี้ไป
แต้ว : รู้สึกดีใจ และติดตามผลงานว่าจะออกมายังไง ในการ cover ทุกๆ ครั้ง เห็นแล้วก็ชอบมากค่ะ
คำถาม : และขอถามหน่อยว่าหลังจากติดโควิ
แต้ว : ตอนนี้ก็หายดีแล้ว อาการก็ไม่ได้เยอะอะไรมาก เป็นผู้ป่วยสีเขียว
คำถาม : ตอนนั้นเลยไม่ได้เห็นแต้วเต้
แต้ว : ช่วงกักตัวถ้านอนอยู่เฉยๆ จะรู้สึกเหี่ยวเฉามาก ก็เลยหากิจกรรมทำว่าวันนี้จะทำอะไรบ้าง ก็เลยมาจบที่ออกกำลังกาย
คำถาม : ตอนนี้ก็ถือว่าพร้อมกลั
แต้ว : ใช่ค่ะ
คำถาม : แต้วเรียนคณะสถาปัตยกรรมตามคุ
แต้ว : ใช่ค่ะ เห็นคุณแม่ทำงานตั้งแต่เด็กๆ แล้วเราก็ขอไประบายสีตรงนั้นตรงนี้ด้วย รู้สึกสนุก ได้ออกแบบบ้าน เลยอยากเป็นตั้งแต่เด็ก คุณแม่ก็ห้ามว่าอย่าเรียนเลย เหนื่อยนะ แต่ก็ไม่เชื่อ เพราะอยากเท่ พอเข้าไปเรียน ก็เหนื่อยจริงๆ ด้วย
คำถาม : ถ้าพูดถึงแต้วอย่างนึงเลยเชื่
แต้ว : ก็ไม่ได้อะไรขนาดนั้น ก็ไม่เลย ทำซิงเกิ้ลเหมือนมีโอกาสที่ได้ทำ จริงๆ เป็นคนไม่มั่นใจในการร้องเพลงเลยนะ ความมั่นใจเท่ากับศูนย์ ไม่ได้เก่งอะไรเลย
คำถาม : เวลาแต้วทำอะไรก็ทำเต็มที่ มีเนเจอร์ความอึดความสู้อยู่
แต้ว : ใช่ค่ะ มันเป็นถ้ำที่เหมือนเราต้องขึ้นไปจากชั้น G ไปชั้น 7 และลงมาชั้น G อีกที ซึ่งแต่งหน้าทำผมชั้น G แล้วขึ้นไปชั้น 7ด้วยความหอบผ้า เครื่องประดับ จัดเต็มหน้าผม ถ่ายทำที่นั่นยาวเลยอยู่กันตั้งแต่เที่ยง
แล้วก็ค่อยหอบชุดหอบผ้าลงมาอีกที เหนื่อยนะแต่เราก็ทำเต็มที่
คำถาม : เวลาผลงานออกมาเรียกว่าคุ้มมากๆ และอย่างตอนงานบอลแต้วก็ต้องแต่
แต้ว : ใช่ค่ะ ตอนงานบอลช่องต้องทำการแสดงก็มาในแบบเสลี่ยง ก็มีการซ้อมก่อนเริ่ม แต่พอทำการแสดงจริงก็มีความผิดคิวกันนิดหน่อย เพราะว่าคนเดินเสลี่ยงไม่ได้ไปหยุดตรงจังหวะที่เราจะต้องรำแล้วนางรำก็เริ่มรำกันแล้ว พอไปไม่ถึงเราก็ยิ้มและพูดบอกพี่ๆ เค้าโดยที่ยังยิ้มอยู่ แบบไม่ขยับปากพูด (หัวเราะ)
สามารถติดตามชมเรื่องราวทั้งหมดได้ในรายการ “ทอล์ก-กะ-เทยส์” EP.52 ตาม Link YouTube : https://www.youtube.com/watch?
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ