![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-เจี๊ยบ-ร้องเพลง-.jpg)
หวานได้หวานดี หวานแบบดุดันไม่เกรงใจใคร ล่าสุด รายการ ร้องข้ามกำแพง ทำเอาเบาหวานขึ้นตาคนดูหนักมาก เมื่อได้เห็นโมเม้นต์สุดประทับใจของคู่รักจิตอาสา บอย อนุวัฒน์ ควงคู่ภรรยาสุดที่รัก เจี๊ยบ พิจิตตรา ร้องเพลงคู่กันครั้งแรก บอกเลยว่างานนี้ “หนุ่มบอย” ร่วมด้วยช่วยติวเตอร์ภรรยามาอย่างดี เลยได้ยินเพลง “ความทรงจำสีจาง” เวอร์ชั่นละมุนดีย์ต่อใจเป็นที่สุด แม้ สาวเจี๊ยบ จะมีอาการเกร็งบ้างเล็กน้อยแต่เพราะมีกำลังใจดีๆจาก หนุ่มบอย ที่คอยส่งให้ข้างๆก็ผ่านไปได้ด้วยดี
แถมทั้งคู่ยังมีภารกิจจับมือช่วยกันทายอีกว่าเจ้าของเสียงร้องหลังกำแพงคนนี้เป็นใครกัน เรียกว่างานนี้มีลุ้นหนักมากว่า ดีกรีความเจี๊ยบ สายโป๊ะ !!! ก็ดูมั่นอกมั่นใจว่าต้องใช่ ต้องใช่คนนี้แน่ๆและก็เป็นไปตามที่คาดทายถูกตามที่คิด เมื่อเฉลยออกมาเป็นนางเอกคนดังยุค90 “เชอร์รี่ เข็มอัปสร” ที่ไม่ออกสื่อหรือรายการไหนๆเลยมานานมาก แต่ยอมมาออกรายการนี้เพราะความสัมพันธ์กับมิตรภาพที่ดีต่อกันมานานกว่า 10 ปีกับ เจี๊ยบ พิจิตตรา
เชอรี่ เข็มอัปสร : จริงๆทีมงานรายการติดต่อมาตลอดแต่เราก็ปฏิเสธมาเรื่อยๆจนเขาบอกว่าหน้ากำแพงเป็น พี่เจี๊ยบ กับ พี่บอย เพราะเรารู้สึกว่าถ้าเป็นเขาทั้งสองคนเรารู้สึกอบอุ่นใจเพราะเรารักเขาก็เลยอยากมาค่ะ (เชอรี่กอดกับเจี๊ยบ)
เจี๊ยบ พิจิตตรา : เราเห็นหน้าเขาครั้งแรกเรายังคิดว่าเขายอมมาจริงๆเหรอ คือ ทำงานกับรี่ตั้งแต่แรกๆเขาน่ารักมากเป็นผู้หญิงที่สมบูรณ์แบบ เขาเป็นคนที่น่ารักมาก ตอนที่เรามีปัญหาเขาก็จะถามเราตลอดว่าเป็นอย่างไรบ้างให้กำลังใจตลอดเขาคือ นางฟ้าจริงๆ
บอย อนุวัฒน์ : เจี๊ยบ เขาชื่นชม เชอรี่ ให้ผมฟังตลอดและผมก็เห็นความผูกพันของเขาทั้งสองคนมาโดนตลอด
เชอรี่ เข็มอัปสร : จริงๆ รี่ กับ เจี๊ยบ เล่นละครด้วยกันมาเป็น 10 ปีแล้วเนอะหลังจากนั้นเราก็แทบจะเจอกันน้อยมาก แต่เหมือนเรามีอะไรก็จะคุยกันแล้วก็งานแต่งของ เจี๊ยบ เราก็ไปแล้วเป็นงานแต่งที่เราร้องไห้หนักมากเลยเรารู้สึกรักเขา
เจี๊ยบ พิจิตตรา : ขอบคุณ รี่ ที่มาเป็นหลังกำแพงให้ เจี๊ยบกับบอย แล้วรู้สึกว่าขอบคุณมิตรภาพของเราถึงแม้ว่าแบบเราจะไม่ค่อยได้เจอกันแต่ว่ามีอะไร รี่ ก็จะเป็นห่วงเราตลอด
บอย อนุวัฒน์ : ขอบคุณ รี่ ครับ ขอบคุณที่รักเราสองคนด้วย โดยเฉพาะรัก เจี๊ยบ ด้วยนะครับ
เชอรี่ เข็มอัปสร : วันนี้ ต้องบอกเลยว่ามาเพราะคนสองนี้จริงๆเพราะเรารัก แล้วก็เห็นความรักของทั้งสองคนยิ่งรู้สึกว่ามีความสุขดีใจแล้วก็อินไปด้วยกับทุกๆอย่างเลย แล้วยิ่งสองคนมาทำรถกับข้าวบอยเจี๊ยบ อยากสนับสนุนแล้วอยากจะช่วยตลอดเลยทีอะไรบอกได้เลยนะคะ แล้วก็ขอเป็นกำลังใจให้ในทุกๆอย่างเลยค่ะ รักมาก รักมาก (เชอรี่กอดกับเจี๊ยบ)
งานนี้เรียกได้ว่าเป็นเทปพิเศษสุดมากๆได้เห็นช็อตหวานๆ “เจี๊ยบ-บอย” มุ้งมิ้งกันทั้งรายการ พร้อมกับมิตรภาพที่สุดแสนประทับใจของ เชอรี่ ที่มีให้กับ เจี๊ยบ และ บอย แล้ว ยังเต็มอิ่มไปด้วยความเจี๊ยบ ที่แกงผู้ร่วมรายการไม่ถูก หลุดโป๊ะแล้วโป๊ะอีก ฮาขำกลิ้งทั้งสตู ได้เห็นลีลาการร้องเพลง “บอย-เจี๊ยบ” เสียงดีกลมกล่อมขนาดนี้ หวังว่าเพลงคู่ต้องมาแล้วล่ะเร็วๆนี้
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-กอดกัน-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-เชอรี่-หลังกำแพง-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-บอย-เจี๊ยบ-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-บอย-เจี๊ยบ-มองหน้าปรึกษากัน.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-บอย-เจี๊ยบ-ยิ้ม-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-หลังเปิดตัว-เชอรี่-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-เจี๊ยบ-และ-เชอรี่.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-บอย-เจี๊ยบ-และ-เชอรี่-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-บรรยากาศในรายการ.jpg)
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ