![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-2.jpg)
ตะลึงกันทั่วหน้าเมื่อคนดูได้เห็น สาว “พาย รินรดา” นางเอกช่อง 3 สลัดลุคสาวหวานเจ้าน้ำตาทิ้ง สวมลุคใหม่เป็นสาวห้าว บู๊ปนตลก จากบทบาท “หนูหริ่ง” หรือ “มุสิกา” หญิงผู้ที่สวรรค์ประทานพลังพิเศษในการเห็นอันตรายของผู้ที่อยู่ในระยะใกล้ตัวเองได้ เธอได้แต่งงานกับ สิงห์บดินทร์ (เจมส์ มาร์) เพื่อเป็นเครื่องรางคุ้มภัยให้เขา ในละคร “เพราะรัก Because of Love” เรียกได้ว่าแค่ฉากเปิดตัวสาว “พาย รินรดา” ก็โชว์ความเป็นสาวห้าวบู๊เตะต่อยจัดเต็ม จนออร่าลุคใหม่สุดเท่กร้าวใจบวกกับฝีมือการแสดงที่ดีของเธอ ได้เปล่งประกายกระแทกใจคนดูเข้าเต็มเปา เจ้าตัว “พาย รินรดา” ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ว่า “เรื่องนี้ได้เปลี่ยนลุคเลย ก็รู้สึกดีใจ เพราะว่าอยากให้คนได้เห็นด้านอื่นของเราบ้าง ตัวหนูเองพอได้เล่นก็รู้สึกเหมือนเราได้สำรวจอีกด้านของตัวเรา และปกติหนูไม่ใช่คนหวานอยู่แล้ว ก็เลยได้เอาด้านนั้นมาใช้เยอะมาก ส่วนการแต่งกายในเรื่อง เราได้แต่งตัวสบาย ๆ ใส่กางเกงยีนส์ ใส่เสื้อยืด มีใส่สูทด้วยไม่เคยใส่สูทเต็มที่ขนาดนี้ และต้องมีท่าทางความเท่ทะมัดทะแมงด้วย ตอนแรกเครียดกลัวไม่เหมาะหรือเปล่า แต่สุดท้ายหนูก็รู้สึกว่ามันก็โอเคนะ ก็เท่สู้พี่เจมส์ มาร์ พี่เดี่ยวได้อยู่ ก็ฝากติดตามตัวละคร หนูหริ่ง เป็นภาพลักษณ์ใหม่ที่ทุกคนน่าจะยังไม่เคยเห็น หนูไม่ได้เป็นแค่สาวเจ้าน้ำตานะ ทำอย่างอื่นได้เหมือนกัน (หัวเราะ) บู๊ได้ ตลกได้ หวังว่าจะเป็นเสน่ห์อีกแบบที่คุณผู้ชมจะชอบนะคะ” อีกหนึ่งเรื่องที่เราต้องถามสาว “พาย รินรดา” คือการเล่นบู๊ของเธอในเรื่องนี้ เพราะอย่างที่ทุกคนเห็นในละครเธอได้โชว์เตะต่อยหมัดมวยยิงปืนมาเต็มไม่แพ้ผู้ชายเลย งานนี้เธอได้เล่าว่า “เรื่องนี้จะการบู๊ตามสถานการณ์ของเรื่อง จะไม่ได้บู๊ล้างผลาญ แต่สำหรับพายก็ถือว่าเต็มสตรีมแล้ว แค่เรื่องนี้เรื่องเดียวพายได้ทำทุกอย่างเลยตั้งแต่เบสิกมวย เบสิกยูโด เบสิกของเทควันโด ทั้งเรียนว่ายน้ำได้ขึ้นสลิง ต้องเรียนยิงปืนครบหมดเลย” สาว“พาย รินรดา” ถึงขึ้นประกาศว่า “ละคร เพราะรัก ทำให้พายหันมาออกกำลังกายจริงจัง เพราะว่าพายต้องสู้กับผู้ชาย ต้องดูแข็งแรง จึงต้องเปลี่ยนแปลงร่างกายให้สมกับบทบาท เลยทำให้พายติดการออกกำลังกาย และมันก็ดีต่อตัวพาย ทำให้น้ำหนักขึ้น เพราะเป็นเป้าหมายของพายตลอดหลายปีว่าอยากน้ำหนักขึ้นลองมาหลายอย่าง สุดท้ายมาเจอการออกกำลังกายที่ตรงกับสิ่งที่ร่างกายเราต้องการ เช่น เล่นเวท เรากินเยอะขึ้น พอมันเห็นผลก็รู้สึกดีใจ ขอบคุณเรื่องนี้ที่ทำให้พายหันมาดูแลร่างกายได้อย่างจริงจัง และปีนี้พายก็จะอยากดูแลตัวเองให้มากกว่าเดิมค่ะ ขอฝากละคร เพราะรัก ด้วยนะคะ ไปเอาใจช่วยหนูหริ่งกับนายสิงห์กันค่ะ ส่วนผลงานของพายที่กำลังถ่ายทำอยู่ตอนนี้คือ ละคร อุบัติรักเกาะสวรรค์ ยังไงก็รอติดตามกันนะคะ”
เห็นความทุ่มเทของสาว “พาย รินรดา” ที่ตั้งใจถ่ายทอดตัวละคร “หนูหริ่ง” ฟิตหุ่นจนกลายเป็นสาวรักสุขภาพไปเลยแบบนี้ แฟน ๆ ต้องห้ามพลาดชมละคร “เพราะรัก Because of Love” ทุกวันพุธ-พฤหัสบดี เวลา 20.30 น. ทางช่อง 3 ดูทีวีกด 33 ดูมือถือกด 3Plus และสามารถติดตามไลฟ์สไตล์ชีวิตของเธอได้ใน IG:pierinrada
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-6.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-8.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-9.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-5.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-3.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/พาย-รินรดา-4.jpg)
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ