![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6416-1024x683.jpeg)
GENTLE MONSTER (เจนเทิล มอนสเตอร์) เปิดตัวป็อปอัปใหม่ใจกลางเมือง กับคอนเซ็ปต์การตกแต่งแบบโลกแฟนตาซีที่รวบรวมไอเทมจากคอลเลคชั่น ‘JENTLE SALON’ ผลงานคอลาบอเรชั่นครั้งล่าสุดระหว่างแบรนด์แว่นตาสัญญาติเกาหลีและเจนนี่ BLACKPINK ที่สะท้อนตัวตนอันเป็นเอกลักษณ์ผ่านแว่นตาและชาร์มตกแต่งแว่นที่มีเสน่ห์สะดุดตา ในสไตล์ที่หลากหลาย โดยมีดาราชั้นนำอย่าง ไบร์ท-วชิรวิชญ์ ชีวอารี และ เก้า-สุภัสสรา ธนชาต มาร่วมชมบรรยากาศของ ป็อปอัปแห่งนี้ โดยเปิดให้เข้าชมป็อปอัป ตั้งแต่วันที่ 1 – 31 พฤษภาคม 2567 ณ Gentle Monster “Jentle Salon Pop-Up” สยามพารากอน ชั้น M โซน Jewel
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6425.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6427.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6423.jpeg)
บรรยากาศป็อปอัปถูกตกแต่งด้วยยูนิคอร์นยักษ์ จัดวางอยู่บริเวณทางเข้าด้านหน้า ที่มาพร้อมคาปิบาร่าตกแต่งอยู่ภายในป็อปอัพ เพื่อให้เห็นภาพความฝันที่สร้างสรรค์ขึ้นจากจินตนาการของเจนนี่ BLACKPINKถ่ายทอดความรู้สึกโลกแฟนตาซีที่จับต้องได้ ด้วยเฟอร์นิเจอร์โทนสีชมพู ฟ้า ขาว ซึ่งการจัดวางและทุกรายละเอียดล้วนนำเสนอออกมาอย่างประณีตและพิถีพิถัน เพื่อให้เป็นป็อปอัปแสนอบอุ่นและเป็นกันเอง โดยมีแว่นตาฝีมือการออกแบบของ เจนนี่ BLACKPINK ที่ได้กลับมาร่วมงานกับแบรนด์แว่นตาสัญชาติเกาหลีใต้ เป็นครั้งที่ 3 ในคอลเลคชั่นที่ชื่อว่า ‘JENTLE SALON’ ที่ชวนท่องไปในโลกแห่งจินตนาการที่มีตุ๊กตาสัตว์แสนคลาสสิคถูกนำมาตีความใหม่ผ่านสายตาของ Gentle Monster จนกลายเป็นสุดยอดชิ้นงานที่ได้รับแรงบันดาลใจจากยูนิคอร์น ซึ่งในคอลเลคชั่น Jentle Salon ประกอบไปด้วยแว่นตา 8 ดีไซน์ใหม่ โดดเด่นด้วยดีเทลสลักชื่อ เจนนี่ ที่ขาแว่น และชาร์มตกแต่งอีก 11 แบบที่ออกแบบมาเพื่อประดับแว่นจากคอลเลคชั่นนี้ในรูปแบบต่างๆ โดยเฉพาะ ซึ่งล้วนเป็นดีเทลความชอบส่วนตัวของเจนนี่ เช่น รูปหัวใจ ดาว โบว์ ไข่มุก ดอกไม้ และเจ้าตัวคาปิบาร่าซึ่งเป็นสัตว์ที่สาวเจนนี่โปรดปรานอีกด้วย
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6426.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6422.jpeg)
พบกับป๊อปอัปสโตร์ไอคอนิคจากการคอลาบอเรชั่นของ Gentle Monster และ Jennie และคอลเลคชั่นสุดพิเศษนี้ได้ตั้งแต่วันที่ 1 – 31 พฤษภาคม 2567 ณ Gentle Monster “Jentle Salon Pop-Up” ชั้น M โซน Jewel สยามพารากอน
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6424.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6423-1.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6417.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6419.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6421.jpeg)
![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_6420.jpeg)
@gentlemonster @jennierubyjane
#GENTLEMONSTER
#JENTLESALON #GENTLEMONSTERXJENNIE
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ