![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2021/02/4AFFDF04-0831-4C52-93CC-F73FA5CEF3AE.jpeg)
วันอังคารที่ 2 กุมภาพันธ์นี้ ห้ามพลาดชมความสนุกของภาพยนตร์ไทย 2 เรื่อง 2 รส จาก ทรูโฟร์ยู ช่อง 24 เรื่องแรกพบกับผลงานของ 2 ซูเปอร์สตาร์แห่งเอเชีย “ติ๊ก-เจษฎาภรณ์ ผลดี” นักแสดงชายแถวหน้าของเมืองไทย และ “ซูฉี” นักแสดงสาวชาวฮ่องกงที่โด่งดังระดับโลก กับ “คนเห็นผี 2” (THE EYE 2) เวลา 14.55 น. และ22.30 น. พบเรื่องราวสุดหลอนระทึกของ โจอี้ (ซูฉี) หญิงสาวที่กำลังประสบปัญหาด้านความรัก เธอพยายามฆ่าตัวตายเพียงเพราะต้องการเรียกร้องความสนใจจาก แซม( ติ๊ก เจษฎาภรณ์ ผลดี) ชายคนรัก แต่มีคนช่วยไว้ได้ทัน เมื่อสถานการณ์เฉียดตายผ่านพ้นไป โจอี้ได้พยายามตัดสินใจเริ่มต้นชีวิตใหม่ เธอกลับพบว่าเธอตั้งครรภ์ ทำให้โจอี้ย้อนกลับสู่โลกมืดอีกครั้งเธอตัดสินใจทำแท้ง และนั่นเองเป็นจุดที่นำเธอไปสู่ประสบการณ์บางอย่างที่ไร้ซึ่งคำอธิบาย เธอต้องมาเจอกับประสบการณ์สยองขวัญ จากวิญญาณหญิงสาวที่ตามรังควาญเธอและลูกในท้องตลอด ต่อด้วยภาพยนตร์ฮาจนกรามค้างกับผลงานตลกชั้นแนวหน้า หม่ำ จ๊กม๊ก ในเรื่อง “หม่ำเดียว หัวเหลี่ยม หัวแหลม” เวลา16.50 น. กับบทบาท หม่ำ( หม่ำ จ๊กม๊ก) คนต่างจังหวัดที่เข้ามาในกรุงเทพฯเพื่อทำงานและใฝ่ฝันอยากเป็นมัคคุเทศน์ จึงตั้งใจจะเรียนภาษาจีน วันหนึ่งหม่ำได้พอกับเหตุการณ์ประหลาดเมื่อได้พบกับ น้องเดียว (น้องเดียว-พัทธดนย์ เกลี้ยงจันทร์)เด็กผู้ชายแปลกหน้าที่บอกกับหม่ำว่าตนคือลูกชายของเขาในอนาคต แต่มีข้อแม้ว่าหม่ำจะต้องแต่งงานกับคุณฟ้าครูสอนภาษาจีนที่จะเป็นแม่ของน้องเดียวในอนาคต ไม่เช่นนั้นน้องเดียวก็จะไปเกิดในท้องของสุนัขข้างบ้านแทน แม้หม่ำจะไม่อยากเชื่อ แต่ในสุดท้ายหม่ำก็ได้ตัดสินใจช่วยน้องเดียวด้วยการพยายามเอาชนะใจคุณฟ้าให้ได้ ห้ามพลาดความสนุก และเต็มอิ่มทุกรสชาติของหนังกับโปรแกรม Movie World ทางทรูโฟร์ยู ช่อง 24และทางhttps://true4u.com/live/
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ