ตุลาคม 18, 2021

งานประกาศผลรางวัล”คมชัดลึก อวอร์ด” ครั้งที่ 17

ประกาศผลรางวัลเป็นที่เรียบร้อย สำหรับ งาน “คมชัดลึก อวอร์ด” ครั้งที่ 17 โดยในปีนี้ ได้มีการพิจารณาผลงานของบุคคลในวงการบันเทิงไทย ทั้งเบื้องหน้า และ เบื้องหลัง แบ่งเป็น 4 ประเภท  ที่เผยแพร่ในปี 2563 ได้แก่ ละครโทรทัศน์หรือซีรีส์ , ภาพยนตร์ไทย , เพลงไทยสากล และ ป๊อปปูล่าร์โหวต ซึ่งผลประกาศรางวัลในแต่ละประเภทมีดังนี้

● รางวัลประเภทเพลงไทยสากล 

1. รางวัลศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Varis” วริศ คงสุวรรณ เจ้าของอัลบั้ม Will u? 

2. รางวัลสาขาศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Bowkylion” พิชญ์สินี วีระสุทธิมาศ อัลบั้ม Lionheart 

3. รางวัลสาขาศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม : ได้แก่ “Torrayot: ยศทร บุญญธนาภิวัฒน์ อัลบั้ม Facing By Now 

4. รางวัลสาขาศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม : ได้แก่ วง The Darkest Romance

5. รางวัลสาขาเพลงยอดเยี่ยม : ได้แก่ เพลง “ความรับผิดชอบ” ศิลปิน The Darkest Romance 

6. รางวัลสาขาอัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ : อัลบั้ม Words ศิลปิน The Darkest Romance 

● รางวัลประเภทภาพยนตร์ไทย 

1. รางวัลสาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ “กัณฑ์ปวิตร ภูวดลวิศิษฏ์” ผู้เขียนบทภาพยนตร์เรื่อง คืนยุติ-ธรรม 

2. รางวัลสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม :  ได้แก่ “คัทลียา แมคอินทอช” จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง 

3. รางวัลสาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “พีรวิชญ์ อรรถชิตสถาพร” จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ) 

4. รางวัลสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ฟ้า ษริกา สารทศิลป์ศุภา” จาก ภาพยนตร์เรื่อง วอน(เธอ) 

5. รางวัลสาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ณเดชน์ คูกิมิยะ” จากภาพยนตร์เรื่อง อ้าย..คนหล่อลวง

6. รางวัล สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ “ไพลิน วีเด็ล” จากภาพยนตร์เรื่อง Hope Frozen: A Quest to Live Twice ความหวังแช่แข็ง: ขอเกิดอีกครั้ง 

7. รางวัลสาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม : ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่อง School Town King “แร็ปทะลุฝ้า ราชาไม่หยุดฝัน” ผลิตโดย บริษัท อายดรอปเปอร์ ฟิลล์ จำกัด 

● รางวัลประเภทละครโทรทัศน์-ซีรีส์ 

1.รางวัลสาขาบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม :

ได้แก่ “ทีมเขียนบท จากละครเรื่องฉลาดเกมส์โกง นำโดย พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์, ธนีดา หาญทวีวัฒนา, ศิรดา ไตรตรึงษ์ทัศนา” 

2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม  :   ได้แก่ ” น้องมาชิดา สุทธิกุลพานิช จากละคร Mother เรียนฉันว่าแม่ ” 

3.สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม :                  ได้แก่ “ดอม เหตระกูล” จากละคร อุ้มรักเกมลวง ช่อง ONE31 ”                                  

4.สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม :                        ได้แก่ “เต้ย จรินทร์พร จุนเกียรติ” จากละคร ทุ่งเสน่หา ช่อง 3HD                        

5.สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม  :                      ได้แก่ “บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล” จากซีรีส์ แปลรักฉันด้วยใจเธอ                 

6.สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม  :                                   ได้แก่ “พัฒน์ บุญนิธิพัฒน์” จากละครเรื่อง ฉลาดเกมส์โกง                             

7.สาขาละครโทรทัศน์-ซีรี่ส์ยอดเยี่ยม :                  ได้แก่ ละครเรื่อง “ฉลาดเกมส์โกง” ผลิตโดยบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด 

● รางวัลประเภท POPULAR VOTE 

1. สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม :

ได้แก่ “บิ้วกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล” 

2. สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม :

ได้แก่ “ไทยบ้าน X BNK48 จากใจผู้สาวคนนี้” 

3. สาขานักแสดงชายยอดนิยม :

ได้แก่ “พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร” 

4. สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม :

ได้แก่ “มิวสิค-แพรวา สุธรรมพงษ์” 

5. สาขาละคร-ซีรี่ส์ไทยยอดนิยม :

ได้แก่ “แปลรักฉันด้วยใจเธอ” 

6.สาขา lnfluencer ชายยอดนิยม :

ได้แก่ “เค เลิศสิทธิชัย” 

7.สาขา lnfluencer หญิงยอดนิยม :

ได้แก่ ” พิมรี่พาย-พิมรดาภรณ์ เบญจวัฒนะพัชร์ “