![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2021/08/แก่นแก้ว-1-1024x683.jpg)
“แก่นแก้ว” ช่อง 3 สมกับเป็นละครเย็นยืน 1 เพราะก่อนที่ละครใกล้จะจบได้คว้าเรตติ้งไปเพียบ ฟาดเรียบทุก EP โดยล่าสุด EP.29 สามารถคว้าเรตติ้งทั่วประเทศสูงถึง 5.3 แถมยอดวิวดูย้อนหลังใน CH3Plus ก็กำลังทะยานสูงถึง 10 ล้านวิวอีกด้วย ซึ่งได้เห็นตัวเลขออกมาแบบนี้ ยิ่งตอกยํ้าว่าละคร “แก่นแก้ว” คือละครที่ครองใจคนดูจริง ๆ ยังไงก็ต้องขอยกความดีความชอบให้กับ ผู้จัด “อาร์ต พนิตนาฏ” เรียกได้ว่าเป็นผู้จัดคนใหม่แต่ผลงานละครเรื่องแรกของเธอกับชนะใจคนดูอย่างทั่วหน้า นอกจากนี้เธอยังมีทีมงานคุณภาพ และผู้กำกับ “อั๋น กรพจน์” รวมไปถึงเหล่านักแสดงทุกคนในเรื่อง ที่ต่างตั้งใจกับผลงานละครเรื่องนี้เป็นอย่างมาก บอกเลยว่าต้องขอปรบมือให้กับพวกเขาจริง ๆ
ด้านหนุ่ม “ยูโด ธรรม์ธัช” ที่ในเรื่องรับบทเป็น “หมวดธนู” ขอเป็นตัวแทนทุกคนเผยความรู้สึกว่า “รู้สึกดีใจที่คนดูชอบละครเรื่องนี้ และเท่าที่ได้ฟีดแบคมาคนดูส่วนใหญ่ก็ชอบน้องช้างพุดซ้อนมาก ก็ต้องขอขอบคุณทุกคนมาก ๆ ที่ติดตามละครของพวกเรามาจนใกล้ถึงบทสรุปสุดท้ายของเรื่อง ยังไงก็อยากให้คนดูติดตามและลุ้นกับละครแก่นแก้วไปจนจบว่า จะลงเอยกันอย่างไร ตัวร้ายจะโดนจับได้ไหม รับรองว่า สนุก ตื่นเต้น ดราม่าครบทุกอารมณ์แน่นอนครับ”
ซึ่งเมื่อละคร “แก่นแก้ว” จบลงไปคอละครตอนเย็นอย่าเพิ่งเสียใจ เพราะช่อง 3 เตรียมส่งละครเรื่องใหม่ที่มากด้วยความฮา พร้อมทำให้คนดูคลายเครียดแน่นอนกับละคร “ปีศาจแสนกล” การันตีความสนุกด้วยฝีมือผู้จัดคุณภาพ “น้อง พรสุดา” ที่ผลงานของเธอเคยกวาดใจคนดูมาแล้วนักต่อนัก
สามารถติดตามละคร “แก่นแก้ว” ตอนจบได้ในวันอังคารที่ 3 สิงหาคม 2564 และรับชมละครเรื่องใหม่ “ปีศาจแสนกล” ได้ทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 19.00 น. เริ่มตอนแรกวันพุธที่ 4 สิงหาคม 2564 ทางช่อง 3 กด 33 หรือติดตามความเคลื่อนไหวได้ที่ Ch3Thailand, แอปพลิเคชั่น CH3Plus
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ