![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2021/10/C9FB0AA8-0E50-41A3-8915-6CAFC26A5023-1024x1024.jpeg)
ซีรีส์ “แปลรักฉันด้วยใจเธอ” จากค่าย นาดาว บางกอก คว้ารางวัล “International Drama of the Year” จากงาน Seoul International Drama awards จากประเทศเกาหลีใต้ ซึ่งงาน SeoulInternational Drama Awards เป็นงานการประกาศรางวัลซีรีส์ทั้งในและนอกประเทศเกาหลีใต้ที่มีมาเป็นประจำทุกปี โดยเป็นรางวัลจากคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ
พีพี–กฤษฏ์ เผยความรู้สึกว่า “จริงๆ งานนี้พวกเราได้รับเกียรติเชิญให้ไปร่วมรับรางวัลด้วยตัวเอง แต่เนื่องจากสถานการณ์โควิด-19 จึงไม่สามารถเดินทางไปร่วมงานได้ ซึ่งพีรู้สึกเสียดายมากๆครับ แต่ก็ดีใจที่พวกเราได้รับรางวัลนี้เพราะเป็นรางวัลที่ซีรีส์ดังๆ หลายเรื่องที่เรารู้จัก และที่เราเคยดู พอมีชื่อพวกเราไปร่วมอยู่ด้วย ก็เลยดีใจมากๆ เพราะมันเป็นรางวัลที่ทำให้เรารู้ว่า สิ่งที่เราพูดถึงในซีรีส์ สามารถสื่อสารกับคนดูต่างประเทศได้ด้วย รวมถึงโดยส่วนตัวพีรู้สึกว่าถ้าผู้ชมต่างชาติได้ดูแล้วชอบ ถ้าเมืองไทยเปิดประเทศเมื่อไรก็อยากเชิญชวนทุกๆ คนให้มาเที่ยวภูเก็ต มาเที่ยวเมืองไทยกันเยอะๆ นะครับ”
นอกจาก Seoul International Drama Award แล้ว “แปลรักฉันด้วยใจเธอ” ยังมีกำหนดเข้าร่วมงาน HongKong Asian Film Festival ในเดือนพฤศจิกายน โดยตั๋วชมซีรีส์ในโรงภาพยนตร์ทั้ง 3 รอบ ขายหมดภายในเวลา 1ชั่วโมง หลังเปิดขายอีกด้วย
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ