![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/03/59C910B3-3E55-4F46-941F-0ADA38B5A2D2.jpeg)
ไม่หยุดแค่ในไทย! เพราะล่าสุดผลงานของหนุ่ม “กลัฟ-คณาวุฒิ ไตรพิพัฒนพงษ์” อย่างซิงเกิล “WHY YOU SO SERIOUS” ที่ได้ร่วมงานกับแร็ปเปอร์รุ่นใหญ่ F.HERO (เอฟฮีโร่) หรือ “กอล์ฟ – ณัฐวุฒิ ศรีหมอก” ประสบความสำเร็จไกลถึงแดนปลาดิบ การันตีความร้อนแรงของเพลงของไทย ด้วยการขึ้นชาร์ตเพลงฮิปฮอปยอดนิยมบน iTunes ประเทศญี่ปุ่นได้สูงถึงอันดับที่ 4 เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งความสำเร็จของ High Cloud Entertainment หลังผนึกกำลังกับ CHET Asiaสร้างดีลพิเศษพาเพลงไทยลุยตลาดใหญ่แดนปลาดิบได้สำเร็จอย่างสวยงาม
ด้านหนุ่ม “กลัฟ-คณาวุฒิ” เผยว่า“ผมต้องขอขอบคุณพี่ๆ แฟนคลับชาวญี่ปุ่นมากๆเลยนะครับ ที่ช่วยกันสนับสนุนเพลง WHY YOU SO SERIOUS จนตอนนี้ติดอันดับ 4 บน iTunes ประเทศญี่ปุ่นแล้ว ต้องขอบคุณทุกๆ ความรัก และทุกๆ คำชมที่มีให้เพลงนี้มากๆ เลยนะครับ ผมสัญญาว่าจะพัฒนาตัวเองต่
ร่วมชื่นชมความสำเร็
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ