![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/7-1-1024x683.jpg)
เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ผนึก เป๊ปซี่ จัดงาน “Major Cineplex X Pepsi Present The Jurassic Planet”เนรมิตโลกไดโนเสาร์เสมือนจริงมาไว้ใจกลางเมือง กับการผจญภัยครั้งสำคัญของไดโนเสาร์จากภาพยนตร์ฟอร์มยักษ์ ซึ่งเป็นบทสรุปของแฟรนไชส์หนังไตรภาคไดโนเสาร์ที่มุ่งหน้าสู่ตอนจบที่น่าตื่นตาตื่นใจ ชวนมาตะลุยอาณาจักรจูราสสิคที่เปิดโลกไดโนเสาร์สายพันธุ์ต่าง ๆ แบบเสมือนจริงและเคลื่อนไหวได้สมบูรณ์แบบมากที่สุด นอกจากนี้ยังมีกิจกรรมขุดค้นหาซากฟอสซิลจำลอง มาร่วมค้นหาพร้อมกันได้ตั้งแต่วันที่ 8-12 มิถุนายน 2565 ณ ฮอลลีวู้ด ฮอลล์ ชั้น 1 เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/1-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/2-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/3-2.jpg)
สำหรับงาน “Major Cineplex X Pepsi Present The Jurassic Planet” เป็นความร่วมมือกับพันธมิตรชั้นนำอย่าง เป๊ปซี่ ร่วมกันสร้างสรรค์ประสบการณ์สุดพิเศษ ครั้งแรกในประเทศไทยที่ให้ลูกค้าได้สนุกสนานเพลิดเพลินไปกับเรื่องราวของสัตว์โลกล้านปีแบบเสมือนจริงในหลากหลายสายพันธุ์ อาทิ Tyrannosaurus Rex (ไทแรนโนซอรัส เร็กซ์) ไดโนเสาร์กินเนื้อที่ตัวใหญ่ที่สุด, Triceratops (ไทรเซราทอปส์) มีกระโหลกที่มีเขา 3 เขา แถบริมกระดูกขนาดใหญ่ และร่างกายขนาดใหญ่ที่เดินสี่ขา เป็นหนึ่งในไดโนเสาร์ที่ใหญ่ที่สุด, Nasutoceratops (นาซูโตเซอราทอปส์), Brachiosaurus (แบรคิโอซอรัส) และไดโนเสาร์อีกหลากหลายสายพันธุ์ที่เคลื่อนไหวได้สมบูรณ์แบบสมจริง ด้วยเทคโนโลยีใหม่ล่าสุด จัดแสดงพร้อมแสง สี เสียงเต็มรูปแบบ ที่บุกมาให้ทุกคนได้สัมผัสถึงโรงภาพยนตร์เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน รวมทั้งกิจกรรมอื่น ๆ ให้ได้ร่วมลุ้นระทึกไม่ว่าจะเป็นการขุดค้นหาซากฟอสซิลจำลอง และการร่วมสนุกรับของที่ระลึกมากมาย
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/4-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/8-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/5-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/9-2.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/6-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/10-1.jpg)
ในงาน The Jurassic Planet ได้รับเกียรติจาก บุญชัย อัศวฤทธิพรหม์ ผู้อำนวยการฝ่ายขาย บริษัท ซันโทรี่ เป๊ปซี่โค เบเวอเรจ (ประเทศไทย) จํากัด และ อภิชาติ คงชัย รองประธานเจ้าหน้าที่บริหารธุรกิจโรงภาพยนตร์ บริษัท เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป จำกัด (มหาชน) ร่วมกันเป็นประธานในงาน โดยมีหนุ่ม มิว-ศุภศิษฏ์ จงชีวีวัฒน์, มานิตา ดวงคำ ฟาร์เมอร์, แอนชิลี สก๊อต-เคมมิส, ทีม Miss Universe Thailand 2020, ทีมนางสาวไทย 2565 LAST IDOL THAILAND และ ปัทมวดี เสนาณรงค์ ยุคล มาร่วมเปิดประสบการณ์ความสนุกความตื่นเต้นในครั้งนี้ด้วย ณ ฮอลลีวู้ด ฮอลล์ ชั้น 1 เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ รัชโยธิน
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ