![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/06/6109ACC0-B5DC-4B6D-B29B-CF8C5531FFDD-1024x1024.jpeg)
(กรุงเทพฯ – 9 มิถุนายน 2565) –พีทีที สเตชั่นชวนนักร้องหนุ่มเสียงดี ‘สิงโต-นำโชค’ มาร่วมถ่ายทอดซิงเกิลสุดเอ็กซ์
‘ดนตรี’ ถือเป็นส่วนหนึ่งของการสร้างความสุข เติมพลัง และเชื่อมโยงผู้คนทุกเพศ ทุกวัย ทุกภาษาเข้าด้วยกันได้อย่างดี พีทีที สเตชั่น จึงมีแนวคิดที่จะใช้ดนตรีเติมความสุขในทุกๆ โมเมนต์ให้กับทุกคน โดยเลือก JOOX ที่มีจุดแข็งด้านการทำมิวสิค
คอนเทนต์มาสร้างสรรค์เพลง ‘Can I เติมเต็มYou ได้มั้ย’ พร้อมคว้าตัวนักร้องมากความสามารถ ‘สิงโต-นำโชค’ มาร่วมถ่ายทอดเพลงนี้ได้อย่างสนุกสนาน ตามสไตล์ของสิงโต-นำโชคโดยเพลงนี้ปล่อยออกมาให้ทุกคนได้ฟังกันไปเมื่อเดือนเมษายนที่ผ่านมา พร้อมเพิ่มความปังด้วยการชวนแฟนๆ มาร่วมทำชาเลนจ์เต้นท่าน่ารักๆไปด้วยกัน ซึ่งได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีบนโลกโซเชียล
เพลง ‘Can I เติมเต็ม You ได้มั้ย’ แต่งขึ้นมาจากจุดยืนของ พีทีที สเตชั่น ที่ต้องการเป็นมากกว่าสถานีบริการน้ำมันชูแนวคิด Living Community ที่มุ่งสร้างคุณค่า ความสุข และพลังบวกให้กับสังคม ชุมชน และสิ่งแวดล้อม โดยนำมาร้อยเรียงเป็นเพลงที่สนุกสนาน เนื้อร้องเข้าใจง่าย ติดหู และยังผสานลูกเล่นเนื้อร้องภาษาถิ่นของแต่ละภาคได้อย่างลงตัว ล่าสุด เอาใจแฟนๆ ปล่อย MV มาให้ได้ชมกันแล้ว คลิกชมได้เลย ที่นี่
นอกจากนี้ ทุกคนยังสามารถไปเติมเต็มความสุขด้วยเพลย์ลิสต์สุดพิเศษ ‘เติมเต็มทุกการเดินทาง’ที่คัดสรรและรวบรวมเพลงแนวแอมเบียนต์ ฟังสบายๆ ชิลๆ รวมถึงเพลง Can I เติมเต็ม You ได้มั้ย ไว้ให้ได้ฟังอย่างจุใจ ฟังพร้อมกันได้แล้ววันนี้ทาง
แอปพลิเคชัน JOOX และที่พีทีที สเตชั่นทั่วประเทศ ตั้งแต่วันนี้ไปจนถึงสิ้นปี 2565 ยังไม่หมดเท่านี้ พีทีที สเตชั่น ยังเตรียมความสนุกสนานสร้างรอยยิ้มผ่านเสียงเพลงภายใต้โปรเจกต์นี้ไว้อีกมากมาย สามารถติดตามความสนุกกันได้ที่เ
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ