![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/07/133424-1024x683.jpg)
ได้ฤกษ์เดินทางบินลัดฟ้าสู่ประเทศเกาหลีใต้แล้ว สำหรับ 4 สาว ได้แก่ เฌอมายด์-กิตติกา ชละเอม, ครีม-สิตานัน อินต๊ะปวน, มุนินท์ แสงสินทรัพย์ 3 สาวตัวแทนจากวง BERRY BERRY และ ไอล่า-อมลวรรณ เหล่าเจริญ ตัวแทนจากวง ROSE QUARTZ ที่มีโอกาสเข้าร่วม Hallyu Project Grow together 2022 ซึ่งเป็นโครงการ การสนับสนุนความร่วมมือในการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมระหว่างประเทศและส่งเสริมทรัพยากรมนุษย์ โดยผู้เข้าร่วมโครงการจะได้เข้ารับการฝึกอบรมในแบบศิลปินไอดอลเกาหลี เป็นเวลา 3 เดือน ที่ประเทศเกาหลีใต้ เพื่อฝึกและพัฒนาทั้งทางด้านการร้องเพลง การเต้น การออกกำลังกาย ตลอดจนพัฒนาบุคลิกภาพ โดย Trainer เกาหลีที่มีประสบการณ์โดยตรงในแต่ละด้าน
งานนี้ กุ้ง-ศรุดา นิ่มพิทักษ์พงศ์ เจ้าแม่ Idol Exchange พร้อมด้วยน้องๆ ไอดอล และเหล่าโอตะ ร่วมแรงร่วมใจไปส่ง 4 สาวถึงสนามบินสุวรรณภูมิ พร้อมส่งแรงใจให้ 4 สาวประสบความสำเร็จในโครงการนี้อีกด้วย
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/07/133419.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/07/133420.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/07/133423.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/07/S__28164127.jpg)
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ