บอกเลยว่ายืนหนึ่งเรื่องการรีวิว สำหรับสาว “เจี๊ยบ พิจิตรา” ที่ล่าสุดพาสามีสุดที่รัก “บอย อนุวัฒน์” มาขอรับบทเป็น Cafe’ Hopper พาแฟนๆ คนเว้นคน มาตระเวนเที่ยว คาเฟ่สุดชิคที่ เขาใหญ่ โดยทริปนี้ได้พาไปถึง 4 ร้านจุกๆ
โดยร้านแรกสาวเจี๊ยบได้พามาที่ VINO Cafe เป็นร้านที่อยู่ใน Toscana valley บอกเลยว่าร้านนี้มีทั้งเมนูเครื่องดื่ม และ ขนมหลากหลายสไตล์อิตาลีแท้ๆ ที่ราคาไม่แรง แถมยังมีมุมถ่ายรูปอีกเพียบ
ส่วนร้านต่อมาจะตั้งอยู่กลางเขา เป็นห้องสี่เหลี่ยมสีขาว ชื่อร้าน Like A Mountain ด้านในร้านก็จะเป็นสไตล์มินิมอลที่ดูแลสบายตา ใครที่ชอบถ่ายรูปคุมโทนสาวเจี๊ยบบอกรับรองถูกใจสายคาเฟ่แน่นอน!
ต่อที่สาย Matcha ต้องร้านนี้ Kha-m Khaoyai ที่นี่เครื่องดื่มจะเน้นชาเขียวเป็นหลัก ออริจินอลแท้จากประเทศญี่ปุ่น ส่วนขนมก็จะมีหลากหลายเมนู และยังมีมุมถ่ายรูปอีกเพียบ ปิดท้ายที่ Tellus Cafe ร้านที่สาวเจี๊ยบประทับใจ เป็นร้านท่ามกลางธรรมชาติ และยังมีมุมพักผ่อนแบบ Camping อาหารบรรยากาศบอกเลยว่าเริ่ด
สำหรับแฟนๆ ที่อยากมาเที่ยวเขาใหญ่ แล้วยังไม่รู้จะไปคาเฟ่ที่ไหน ตาม “เจี๊ยบ พิจิตรา” มาเที่ยวได้ใน BoyJeab Channel กับชื่อตอนที่ว่า VLOG PIJITTRA CAFE รวมคาเฟ่สุดชิค เขาใหญ่ https://youtu.be/njx1O_f1aKc
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ