![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/8D64B20A-BE8C-4EB4-9F19-49069F33648D-1024x681.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/B537A6C8-7481-4BE8-8620-B1089BE4C6E3.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/4424C90A-9F1E-4ABB-8C2F-F19AC69FE5B2.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/C86D14B9-0F5D-4E73-B7E6-05C7C4D00F31.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/CBF75710-FBE3-4046-A6DA-642CF8651015.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/09A67442-28B5-4C86-B564-A8701112487C.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/14EDFCA0-D58D-49C6-B3E3-6A886FDD2781.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/3B9A9F8F-B1C1-4CFE-B0E9-2EECC1A2F8E1.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/C2F73A41-DBD8-4748-A706-73B40607ECEC.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/BE8B7628-C1E5-43E6-BFA5-92F9F0170C05.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/8D64B20A-BE8C-4EB4-9F19-49069F33648D.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/8C4E6CDE-C353-4ED3-97B6-063E2FFB0FBB.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/6E95B3C3-C3BD-4C1A-A76D-7AF69FA1102B.jpeg)
หลังได้รับภารกิจสำคัญจากรายการ New School Breakin‘ ใน EP.7 ก็ถึงเวลาที่เหล่าศิลปินจากญี่ปุ่นอย่างวง “BALLISTIK BOYZ” และ “PSYCHIC FEVER” จะต้องโชว์สกิลในการโปรดิวซ์เพลง เพื่อคว้าชัยชนะในการสร้างสรรค์ผลงาน แต่งเนื้อเพลง และออกแบบท่าเต้นจากโจทย์เพลงไทยที่ได้รับมา
ซึ่งหนุ่ม เอ้ BOTCASH – สัณหภาส บุนนาคผู้เป็นเมนเทอร์ให้กับวง “BALLISTIK BOYZ” ก็ไม่รอช้า หลังจากที่ได้ฟังเหล่าไอดอลโชว์เพลงที่ร่วมกันแต่งเนื้อใหม่จากเพลงจังหวะสนุกๆอย่าง Bear Knuckle – เอวติดไฟ (HIPS ON FIRE) เขาก็คอมเมนท์ถึงสไตล์เพลงที่ใส่ลูกเล่น และท่อนแร็ปที่อยากให้มีความหนักแน่นซึ่งก็ทำให้เพลงโดยการสร้างสรรค์ของหนุ่มๆ มีความโดดเด่นและน่าสนใจมากขึ้นทันที และในส่วนของท่าเต้น พวกเขาเลือกใช้ท่าเต้นที่มีลูกเต้น และสไตล์ที่เต้นตามได้ง่ายร่วมด้วย
ทางด้านของ “PSYCHIC FEVER” ที่ได้เมนเทอร์ NINO – เกริก ชาญกว้าง มาร่วมทีมก็ได้อธิบายถึงคอนเซปท์ของเพลง Mirror Mirror– F.HERO x MILLI Ft. Changbin of Stray Kids และเมื่อฟังเพลงที่เหล่าไอดอลได้แต่งเนื้อร้องใหม่ NINO ก็ชื่นชอบเพลง และแนะนำให้ทีมร่วมร้องในท่อนฮุกเสริม เพื่อสร้างเซอร์ไพรส์ในเพลงมากขึ้น และท่าเต้น PSYCHIC FEVERก็เลือกเต้นให้ติดตา ตามเนื้อหาของเพลง
และก็ถึงเวลาที่ทั้งสองทีมต้องออกมาโชว์ โดย “BALLISTIK BOYZ” ได้เป็นฝ่ายวาดลวดลายทีมแรก ซึ่งผลงานเพลง เอวติดไฟ (HIPS ON FIRE) และการเต้นที่ออกมาสมบูรณ์จนได้รับเสียงเชียร์และคำชม จากโปรดิวเซอร์และเมนเทอร์ว่า สามารถนำเพลงสนุกๆในสไตล์ไทย มาสร้างสรรค์ได้ลงตัว แปลกใหม่ในรูปแบบสากลเลยทีเดียว มาถึงทีมที่สองอย่าง “PSYCHIC FEVER” ก็แสดงความสามารถทั้งการร้อง และเต้นเพลง Mirror Mirror ได้ออกมาทั้งเท่ และน่าประทับใจ จนเรียกเสียงปรบมือจากเหล่าเมนเทอร์และเพื่อนที่ชมการโชว์ แต่ทีมไหนจะชนะใจ Executive Producer อย่าง กอล์ฟ F.HERO ได้ก็ต้องไปติดตาม ในรายการ New School Breakin‘ Thailand EP.7 และอย่าลืมอัพเดทความสนุกได้ทุกวันศุกร์เวลา 18.00 น.ทาง Youtube : High Cloud Entertainment
New School Breakin‘ EP.7 : Sync a Song ลองสิจ๊ะ
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ