![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/7440FE06-71D7-4B4B-9F1E-1A299B9A188E-1024x1536.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/4D8DE3C6-5DF2-4C2C-8588-37C951C222B6-scaled.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/D49D7384-A11A-4C1E-8AF7-2B65E0C0A76E-scaled.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/91A421E4-6848-4255-8A22-CCBDB469D771.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/3A35E8DD-0DEA-4A19-89E2-5756F71A5DA2-scaled.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/59C19A97-498D-42A5-8C0C-978C6EFEBFAF.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/CD00EC04-0DC1-4290-A97E-457A71BD64C2.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/7440FE06-71D7-4B4B-9F1E-1A299B9A188E-scaled.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/97ABEC06-1AF4-4107-AEE3-BCD3A8393DEB.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/D3B32558-78F8-4180-947B-13648C141A28.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/302DDD3C-104D-4639-98D5-B46C661F6753.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/6F0DD605-0600-405C-863F-1783DA506AF3.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/F3600B5A-E7A5-414E-84B6-3386F9E5AA4A.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/C1EEB356-D94B-4166-AFA0-AF06CD2768DE.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/D751D696-CEFC-4E6F-B659-D3157C2BD645-scaled.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/64011E8F-C31D-4FDC-9AB0-F77BD42A3D82.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/6025C279-BC06-4966-A171-B930610D7187.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/8704F4C3-27A5-46D5-8056-A5E1F581902E.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/5D4DF3C1-681A-4C9F-A222-42365D94220F.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/6C6D3DF4-F73D-4EA8-8F81-63964BC31CA4.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/3641527C-5B8D-42D9-AD2D-CB0407276111.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/3B291941-A4FE-42B5-A80A-6C5EE9A6002C.jpeg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2022/12/F6DD3AAF-27AF-4332-A9C1-C8FF183FEEE3.jpeg)
สร้างปรากฎการณ์กับการเดินสายออนทัวร์งานแฟนมีตติ้ง GULF THE FIRST ASIA TOUR FAN MEETING 2022 มาแล้วทั่วเอเชียสำหรับ
หนุ่มเจ้าเสน่ห์ “กลัฟ คณาวุฒิ ไตรพิพัฒนพงษ์” ที่ก่อนหน้านี้เจ้าตัวได้เดินทางไปมอบความสนุกสนานให้กับพี่ ๆ ลูกบอลฯ ทั้งประเทศญี่ปุ่น
ประเทศฟิลิปปินส์ ประเทศเวียดนามและล่าสุดก็ถึงคิวพี่ ๆ ลูกบอลไทยแลนด์ ที่ทางหนุ่มกลัฟมอบความพิเศษกลับมาจัดในไทม์ไลน์เดือนเกิดของตัวเอง
เช่นทุกปี ภายใต้ชื่องาน โออิชิกรีนที PRESENTS GULF EXCLUSIVE CONCERT SPECTRUM OF ME วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม ณ ธันเดอร์โดม
เมืองทองธานี ท่ามกลางบรรยากาศที่อบอุ่นปีนี้แฟนคลับทั่วทุกมุมโลกได้ส่งของขวัญมาเซอร์ไพรส์ให้กับหนุ่มกลัฟถึงหน้างานมูลค่าร่วม 15 ล้านบาทไทย อาทิ ช่อดอกไม้ธนบัตร , ทองคำแท่ง , โกวฟุตบอลธนบัตร ฯ
สำหรับงานในครั้งนี้มีทั้งแฟนไทยและอินเตอร์แฟนของนักแสดงหนุ่มกลัฟที่มาร่วมงานปีนี้ 3,700 คน บอกเลยว่ากว่า 3 ปีที่รอคอยกับงานแฟนมีตเต็มรูปแบบ หนุ่มกลัฟจัดเต็มคาราเบล เอาใจแฟนๆ แบบไม่มีกั๊ก โดยในงานนี้ได้พิธีกรมากความสามารถอารมณ์ดีอย่าง ดีเจต้นหอม-ดีเจนุ้ยนำเปิดโชว์จากหนุ่มกลัฟด้วยเมดเล่ย์ตำนานเพลงร็อค วอร์มเครื่องโยกจังหวะหัวใจจากแฟน ๆ เป็นน้ำจิ้มเรียกเสียงกรี๊ดจากด้อมและแฟน ๆ ที่มาชมงาน ก่อนจะเข้าสู่ช่วง วง K6Y ซึ่งเป็นวงที่ทางหนุ่มกลัฟชื่นชอบมาร่วมร้องเพลงด้วยกัน จากนั้นเปลี่ยนโหมดขยับจังหวะสนุก ๆ สไตล์ชาวฮิบฮอปกันแบบจัดเต็มกับ 3 แขก
รับเชิญพิเศษ กอล์ฟ ฟักกลิ้งฮีโร่ , โต้ง2Pและสไปร์ท ก่อนที่จะข้ามฝากมาต่อด้วยซุปตาร์หน้าเด็กตลอดกาลอย่าง เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ์ ที่ขอสลัดภาพจากจอแก้วมาอวดความน่ารักเบอร์แรงกับเพลง “เขียนลงตรงหัวใจ” ประกอบละครมัดหัวใจยัยซุปตาร์ พร้อมพูดคุย เล่นเกม แจกของรางวัลให้แฟน ๆ ก่อนที่จะส่งไม้ต่อความแซ่บพริกยกสวนมาที่ซุปตาร์สาวลูกทุ่ง จ๊ะ นงผณีที่มาร่วมซีนร้องเพลงดังยอดวิวถล่มทลายสร้างสีสันกับเจนี่แบบไม่มีใครยอมใครรับเสียงปรบมือไปลั่นฮอลล์ จากนั้นหนุ่มกลัฟขอโซโล่เดียวยาวเอาใจทุกคนกับมอบเพลงเมดเล่ย์ยุค 90 ทำเอาพี่ ๆ ลูกบอลนั่งไม่ติดเก้าอี้กันเลยทีเดียว
และก็มาถึงช่วงที่ทุกคนรอคอย กับช่วงอวยพรวันเกิดหนุ่มกลัฟ ที่ทางงานยกเค้กมาอวยพรให้พร้อมพี่ ๆ ลูกบอลในฮอลล์ได้ร่วมร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์ พร้อมด้วยโปรเจกต์พิเศษของแฟนคลับที่ตั้งใจทำขึ้นให้กับหนุ่มกลัฟที่ทำงานหนักมาตลอดทั้งปี ปิดท้ายด้วยกลัฟมอบบทเพลงพิเศษเพลง HOME และ
เซอร์ไพรส์เพลง “คณา” เพลงใหม่ที่เจ้าตัวตั้งใจมอบให้กับคนที่รักและซัพพอร์ตตนเองเสมอมา
โดยหนุ่มกลัฟ เผยความในใจครั้งนี้ว่า “ขอบคุณพี่ ๆ ลูกบอลทุกคนที่มาอยู่ในชั่
ผมได้กลับมาเจอพี่ ๆ ทุกคนอีกครั้ง ผมอบอุ่นหัวใจมาก นานมากแล้วที่เราไม่ได้เจอกั
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ