![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-กลอ์ฟ-เช้าฉากกับ-ชิปปี้-.jpg)
ถึงแม้ว่าจะผ่านการแสดงบทเลิฟซีนกอดรัดฟัดเหวี่ยงมาแล้วหลายเรื่อง แต่สำหรับฉากเลิฟซีน ใน CLUB FRIDAY THE SERIES 14 LOVE&BELIEF ตอน มือที่สาม ผลิดโดย CHANGE2561 ทำเอาพระเอกหนุ่มกอล์ฟ – อนุวัฒน์ ชูเชิดรัตนา ถึงกับเอ่ยปากยอมรับเขินสุดๆ เพราะต้องเล่นกับนางเอกสาว ชิปปี้ – ศิรินทร์ ปรีดียานนท์ ที่ไม่เคยร่วมงานกันมาก่อน แต่ด้วยความเป็นนักแสดงมืออาชีพ หนุ่มกอล์ฟ ก็เล่นเต็มที่ตามบทบาทที่ได้รับ เรียกว่าทำเอาคนดูดูอินจัดเกิดกระแสฮือฮาในโลกโซเชียลและพูดถึงกันอย่างต่อเนื่องเลยทีเดียว
กอล์ฟ อนุวัฒน์ ได้เปิดใจว่า สำหรับในเรื่อง มือที่สาม นี้เราก็เอาด้านดาร์กของเรามาใช้ ก็ยอมรับว่าในชีวิตจริงของผมก็มีบ้างที่เหมือน ทิว แต่นะครับ เป็นช่วงเวลาตอนเด็กๆแต่ว่าพอโตขึ้นมาไม่มีแล้วครับ นิสัยแบบนั้น แต่ยอมรับเลยนะครับ ว่าเรื่องนี้ยากพอสมควรเลยมาคิวแรกคือ ตื่นเต้นเลยเพราะเจอ ชิปปี้ แบบเราท่องบทมาอย่างดีนะ แต่เจอเขาคือเราพูดผิดพูดถูกเลยจนเขาถามเราว่าตื่นเต้นอะไร ก็เพราะเราตื่นเต้นด้วยวิธีการทำงานครับ แต่ก็พูดตรงๆเราตื่นเต้น ชิปปี้ เพราะเขาเป็นคนน่ารัก น่าเอ็นดูเราเคยเห็นเขาอยู่แล้ว แต่พอมาเจอเขาจะมีความดุ (แต่ดุในที่นี้คือเขาเป็นคนตรงๆ) แต่เราไม่ได้กลัวนะครับ แต่มีความเกรงใจ และเราตื่นเต้นผู้กำกับเพราะเราไม่เคยเจอใครเลยในกองนี้ เราก็ต้องปรับตัวแล้วคือ คิวใช้น้อยมากเราต้องปรับตัวให้เร็ว แต่คือฉากแรกที่เจอกันคือ เลิฟซีนเลย ทำให้เรารู้สึกเป็นห่วงเขาเขาจะโอเคไหม มีความเกรงใจยกมือไหว้ขอโทษเขา ซึ่งเราก็มีวิธีการละลายพฤติกรรมให้ปรับตัวเขากับเขาเร็วๆก็คือ จริงๆเราก็ต้องใช้ความเคยชิน การพูดคุย ขอต่อบท ซึ่งตัวของ ชิปปี้ เองเป็นเพื่อนร่วมแสดงที่ดีมากเขาเป็นคนสบายๆเวลาที่เข้าฉากด้วยกันเขาก็บอกว่า ได้เลยเต็มที่เลยนะคะ ทำให้เราทำงานง่ายขึ้น ทำให้เราเริ่มอิน ทุกอย่างเลยผ่านไปด้วยดีครับ ฝากติดตามด้วยนะครับ ทุกคืนวันศุกร์ เวลา 21.15 น. ทางช่องวัน31
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-กอล์ฟ-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-กลอ์ฟ-เช้าฉากกับ-ชิปปี้-1-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-กลอ์ฟ-เช้าฉากกับ-ชิปปี้-จูบ-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-ชิปปี้-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-กอล์ฟ-กับ-ชิปปี้-.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/01/ภาพ-กอล์ฟ-ในฉาก-.jpg)
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ