![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-02.jpg)
GMM Grammy จัดใหญ่! เปิดตัว ทิกเกอร์ – อชิระ เทริโอ ในฐานะศิลปินเดี่ยวเบอร์แรกของค่าย G’NEST (จีเนส) กับงาน “TIGGER DEBUT SHOWCASE” ซึ่งนับเป็นการขึ้นโชว์บนเวทีคอนเสิร์ตครั้งแรกของทิกเกอร์ ที่ต้องยอมรับเลยว่า สนุกครบทุกอารมณ์ แถมยังได้รู้จักตัวตนและเห็นความสามารถรอบด้านของหนุ่มคนนี้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง การร้อง การเต้น และเล่นดนตรี ที่ทำออกมาได้ดีเป็นที่น่าประทับใจของคนดูทุกคนในฮอลล์ CentralWorld Live @ Central World เป็นอีก 1 ผลผลิตที่เกิดจากความตั้งใจของ คุณฟ้าใหม่ ดำรงชัยธรรม ประธานเจ้าหน้าที่บริหารกลยุทธ์ สายธุรกิจ จีเอ็มเอ็ม มิวสิก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด ที่อยากจะสร้าง ผลักดัน ผลิตผลงานและศิลปินที่มีคุณภาพ เพื่อพัฒนาวงการ T-POP ของไทยให้เติบโตขึ้นไปอีก แต่ที่แน่ๆ คนที่ดูจะมีความสุขที่สุดในงานนี้เห็นทีจะเป็น คุณแม่นิโคล เทริโอ และ คุณพ่อแมว จิรศักดิ์ ปานพุ่ม ที่นั่งดูไปยิ้มไปตลอดทั้งงาน
เปิดเวที TIGGER DEBUT SHOWCASE มาก็เรียกเสียงกรี๊ดดังก้องฮอลล์ กับซีนที่ ทิกเกอร์ ออกมาร้องเพลง R U OK? เดบิวต์ซิงเกิลบนเวทีหมุน 360 องศา ที่เซ็ตเป็นห้องที่ดูอบอุ่นเข้ากับ Vibe ของเพลงและคาแรคเตอร์เจ้าตัวสุดๆ ก่อนที่ ดีเจนุ้ย ธนวัฒน์ ประสิทธิสมพร พิธีกรของงานจะขึ้นมาชวนพูดคุยทำความรู้จักทิกเกอร์ให้มากขึ้น กับเรื่องราวความเป็นมาระหว่างเดินทางตามฝันที่รักในเสียงดนตรีจนได้มาเป็นศิลปินเต็มตัวในวันนี้ หลังจากที่ทุ่มเทฝึกฝนตัวเองอย่างหนักช่วงที่เป็นศิลปินฝึกหัดของ GMM Academy ก่อนปล่อยเวทีให้รันโชว์ยาว 1 ชั่วโมงเต็ม กับลิสต์เพลงพิเศษที่เลือกสรรมาอย่างดี เริ่มด้วยเพลง “รู้ดีว่าไม่ดี” ของวง Getsunova ที่ได้ ปณต คุณประเสริฐ หรือ NOTH Getsunova แขกรับเชิญพิเศษ ขึ้นมาโชว์ไลน์กีตาร์ร่วมกัน บอกเลยว่าเท่สุดๆ แถมปณตยังเป็น Executive Producer ให้กับมินิอัลบั้ม “CRUSH” นี้อีกด้วย ต่อด้วยการหยิบเพลง “เปรี้ยวใจ – นิโคล เทริโอ” และ “คนของเธอ – แมว จิรศักดิ์” 2 เพลงของ 2 คนที่ทิกเกอร์รักมากที่สุด มาร้องเซอร์ไพรส์ ทำเอาคุณแม่ปลื้มจนกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ ซึ่งก่อนหน้านี้ทิกเกอร์ไม่เคยกล้าร้องให้ทั้งคู่ฟังเลยเพราะเขิน!
จากนั้นก็มาถึงเพลง “น้อง – Three Man Down” ที่ชวน “จั๋ง PERSES” พี่ชายคนสนิทแห่งบ้านจีเนส ออกมาแจมแรป เรียกเสียงกรี๊ดจากสาวๆได้เป็นอย่างดี ก่อนเวทีจะหมุนเปิดตัว 5 หนุ่ม “PERSES” (จั๋ง วิกร, เน ณรัณ, กฤติน, ปาล์ม พีรวิชญ์, ปลั๊กกี้ ธรากร) แก๊งค์เพื่อนที่เทรนด้วยกันมาตั้งแต่วันแรก ออกมาโชว์ Performance ในเพลง “My Time” แต่ที่เซอร์ไพรส์ไปกว่านนั้น คือทิกเกอร์ออกมาโชว์สกีลเต้นกับพี่ๆ ที่บอกเลยว่าเป๊ะไม่แพ้กัน ประหนึ่งเป็นเมมเบอร์อีกคนเลยก็ว่าได้ ก่อนปรับอารมณ์เข้าสู่โหมดซึ้งในเพลง “ถ้าเราได้เจอกันอีก – Tilly Birds” และปิดท้ายกับ “Tick Tock – ปาล์มมี่” เพลงที่ทำให้ทุกคนในฮอลล์ได้รับพลังงานความสนุก และเห็นถึงความเป็นเอ็นเตอเทนเนอร์ที่มีอยู่ในตัวของทิกเกอร์ พร้อมลาไปกับเพลง R U OK? อีกครั้ง เพื่อเป็นการจบเดบิวต์โชว์เคสที่สมบูรณ์ ตามแบบฉบับของ ทิกเกอร์ เทริโอ!!
สุดท้ายนี้ ก็ขอฝากเพลง “R U OK?” และเข้าไปดูมิวสิกวิดีโอกันได้แล้วทาง Youtube : gnest_official สามารถทำความรู้จักกับทิกเกอร์ให้มากขึ้น ได้ทางโซเชียลมีเดียทุกช่องทางที่ @tiggertheriault และอินสตาแกรมส่วนตัว @tiggerachira #TIGGER_DebutShowcase #TIGGER_RUOK #TIGGERTHERIAULT #ทิกเกอร์ #GNEST #GMMGrammy
Link “TIGGER DEBUT SHOWCASE” : https://www.youtube.com/watch?v=iPaF_AiQVPQ
Link MV “R U OK?” : https://youtu.be/Qgbw349fdsw
ติดตามชมมิวสิกวิดีโอเพลง ‘R U OK?’ ได้ทาง YouTube ช่อง gnest_official
รวมถึงฟังเพลงได้ที่ ช่องทาง Streaming ที่ Spotify, Apple Music, iTunes Store, JOOX และ TrueID
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-01-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-03-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-04-1.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-06.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-07.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-10.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-11.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-13.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-14.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-18.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-08.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-21.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-23.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-24.jpg)
![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2023/02/Tigger-25.jpg)
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ