![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2021/04/NUT_0511-1024x683.jpg)
ทำไมแฟนของคุณถึงดูมีอายุห่างกับคุณมากจัง? นี่คงเป็นคำถามที่ใครหลายคนเคยโดนกับตัว ในชีวิตจริงเราคงไม่สามารถกำหนดอายุของคนรักได้ว่าจะมีอายุเท่าไร เพราะถ้ารักไปแล้วเรื่องอายุไม่ใช่สิ่งที่สำคัญอีกต่อไป ซึ่งเมื่อวันอาทิตย์ (25 เมษายน 2564) ที่ผ่านมา รายการ Couple or not? คู่ไหน…ใช่เลย ได้พาเราไปพิสูจน์ความรักต่างวัยของ คุณตู่ – สายันต์ น้ำแก้ว อายุ 52 ปี ประกอบอาชีพ เปิดอู่ซ่อมรถ และ คุณเหมย – นุชนาฎ คำจุลลาอายุ 25 ปี คู่รักที่มีอายุห่างกันถึง 27 ปี ถูกสบประมาทจากคนรอบข้างตลอดว่าต้องไปด้วยกันไม่รอด แถมยังตราหน้าว่าโดนหลอกแน่นอน แต่ปัจจุบันทั้งคู่ได้ฝ่าทุกคำดูถูก จับมือประคองชีวิตคู่ได้อย่างราบรื่นไร้ความสั่นคลอนมายาวนานกว่า 6 ปี!
ซึ่งสตอรี่ของปรัศนีคู่นี้เป็นเหตุให้แขกรับเชิญอย่าง “ชิน – ชินวุฒ อินทรคูสิน , ตั้ม – วราวุธ โพธิ์ยิ้ม , หลิว – อาจารียา พรหมพฤกษ์ , แอน – สิเรียม ภักดีดำรงฤทธิ์” ต่างรู้สึกเซอร์ไพรส์หนักมาก หลังเปิดแคปซูลออกมาทุกคนต่างอึ้งแบบคาดไม่ถึงเลยทีเดียวกับเรื่องราวหลาย ๆ อย่างของทั้งคู่ที่มาเปิดประสบการณ์บอกเล่ามุมมองของความรัก
โดย “คุณตู่” เล่าถึงจุดเริ่มต้นของความรักว่า “เมื่อก่อนเราเป็นคนขับรถสไตล์คลาสสิคเหมือนกันและอยู่ในแก๊งขับรถเดียวกัน ทำให้ผมแอด Facebook ทักไปจีบเหมย หลังจากนั้นเราก็ได้ติดต่อโทรหากันตลอดผมเลือกที่จะไม่ปิดบังและบอกเหมยไปตรงๆว่าเคยผ่านการแต่งงานมีลูกแล้ว 1 คน ช่วงแรกๆที่เราเริ่มคบกัน เหมย พาผมไปรู้จักกับครอบครัวของเขา แต่แม่ของเหมย ไม่ค่อยชอบผมเท่าไร ผมเลยพิสูจน์ตัวเองจนเอาชนะใจครอบครัวของเหมยได้ หลังจากที่เราอยู่ด้วยกันคนละแวกใกล้บ้านไม่เชื่อว่าเราทั้งสองจะคบกันได้นาน ถึงขนาดมีการเดิมพันด้วยเงินจำนวน 100,000 บาท ว่าจะต้องเลิกกันภายใน 1 ปี อย่างแน่นอน แต่ปัจจุบันเราสามารถคบกันมาได้เป็นเวลา 6 ปีแล้ว แถมเรายังช่วยกันทำอู่ซ่อมรถ เหมย เป็นผู้หญิงที่เก่งและแกร่งมากสามารถทำทุกอย่างในอู่รถได้หมดไม่ว่าจะเป็น ถ่ายน้ำมันเครื่อง ถอดล้อ ยกเกียร์รถเล็กรถใหญ่ได้ ผมอยากจะขอบคุณผู้หญิงคนนี้และสัญญาว่าเราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป”
สุดท้าย “คุณเหมย” ยังบอกความรู้สึกต่อหน้าผู้ชายที่เธอรักอีกว่า “จริงๆ พี่ตู่ไม่ใช่สเปคของเหมยเลย เหมยไม่ชอบคนไว้หนวด ผมยาว ตัวเตี้ย แต่เหมยแพ้พี่ตู่ตรงความใส่ใจ เทคแคร์ เป็นทั้งแฟน พ่อ และเพื่อนที่ดีที่สุดสำหรับเหมย รักอ้วนนะ!”
ความรักเป็นเรื่องของหัวใจไม่ใช่อายุ ความรักต่างวัย จึงมักเกิดขึ้นได้อยู่เสมอ ติดตามชมเรื่องราวความรักหลากหลายรูปแบบได้ใน รายการ Couple or not? คู่ไหน…ใช่เลย ทุกวันอาทิตย์ เวลา 16:00น. ทาง ช่อง 3HD ช่อง 33
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ