เนื่องด้วยสถานการณ์ปัจจุบันของผู้ติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 19 รอบที่ 3 มีจำนวนที่เพิ่มมากขึ้นทำให้ทางโรงพยาบาลหลายๆ แห่งขาดแคลนอุปกรณ์เวชภัณฑ์ อาหาร และของใช้สำหรับผู้ป่วยที่ติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 19
ดังนั้นทางศูนย์การค้าวิคตอรี่ ฮับ มีความประสงค์จัดตั้งโครงการ V HUB WE CARE เพื่อเป็นศูนย์กลางในการนำส่งสิ่งของเครื่องใช้ที่จำเป็น อาทิ เวชภัณฑ์ อาหาร และของใช้สำหรับผู้ป่วยที่รักษาตัว นำไปบริจาคที่ รพ.รามาธิบดี และ รพ. ราชวิถี ในวันที่ 19 พฤษภาคม 2564 และรวมถึงนำถุงยังชีพส่งมอบให้กับผู้ติดเชื้อที่กักตัวอยู่ที่บ้าน เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือบุคคลกรทางการแพทย์ และผู้ป่วยที่ติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 19 ให้ผ่านวิกฤตในครั้งนี้ไปด้วยกัน
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ