![](http://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2021/02/image-1024x768.jpeg)
“แมน – การิน” เจอดี! หลังได้รับโอกาสทำรายการ “ตามไปมู” ที่กำลังจะออกอากาศทาง AMARIN TV HD ช่อง 34 โดยเจ้าตัวได้เดินทางเพื่อไปถ่ายรายการที่วัดท่าพระ โดย ‘แมน’ ได้เข้าไปกราบสักการะหลวงพ่อเกษร ที่ประดิษฐาน ณ วิหารหลวงพ่อเกษร ซึ่งมีอายุกว่า 400 ปี โดยก่อนกลับได้เข้าไปกราบลาเจ้าคุณธงชัย โชติโย (เจ้าอาวาส) ทีมงานเบื้องหลังเลยยกโทรศัพท์มือถือขึ้นมาถ่ายภาพนี้เอาไว้ งานนี้ทำเอาอึ้งกันทั้งกองถ่าย เพราะภาพที่ออกมาดูคล้ายมีเงาสีดำปกคลุมตัว ‘หนุ่มแมน’ อยู่ ทีมงานถึงขั้นยกมือไหว้ท่วมหัวให้กับความศักดิ์สิทธิ์กันเลยทีเดียว
ติดตามชมรายการ “ตามไปมู” ได้ทุกวันอาทิตย์ เวลา 12.00 – 12.30 น. ทาง AMARIN TV HD ช่อง 34
More Stories
ประชาสัมพันธ์3หนุ่มนักแสดง “พี ป้าน ปลาย” ยกทัพบุกงาน“อว.แฟร์ : SCI POWER FOR FUTURE THAILAND”
‘วิมานหนาม’ ภาพยนตร์ที่ได้แรงบันดาลใจจากความไม่เท่าเทียม ได้รับเลือกให้ฉายเป็น International Premiere ณ เทศกาลภาพยนตร์นานาชาติโตรอนโต 2567 ครั้งที่ 49 (Toronto International Film Festival 2024 : TIFF) ที่จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 5 – 15 กันยายนนี้ ที่เมืองโตรอนโต ประเทศแคนาดา
เสื้อ วิมานหนาม x Yuedpao กระแสตอบรับดีเวอร์!!SOLD OUT ตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรงฯ