![](https://www.a-roundent.com/wp-content/uploads/2020/12/622DBFB2-090B-479C-B522-0DD381A804A4-1024x683.jpeg)
ปล่อยหนังสั้นประกอบเพลงออกมาให้ได้ชมกันไปแล้วถึง 3 เพลง ไม่ว่าจะเป็นเพลง‘ถอนหายใจในใจ’ ร้องโดย วงเกทสึโนวา xคริส พีรวัส , ‘เป็นแฟนหรือแค่แทนเขา’ ร้องโดย นิว จิ๋ว x สิงโต ปราชญา และ ‘ไม่พอจะฝัน’ ร้องโดย ทอม อิศรา x มุก วรนิษฐ์ออกมาให้ได้รับชมกันแล้ว แต่กระแสตอบรับจากแฟนๆก็ไม่มีแผ่วลงเลยแม้แต่น้อย กับล่าสุดซิงเกิล “ลองเลย” เพลงเนื้อหาดี จังหวะสนุก จากโปรเจกต์ ‘AIS Play Original Album ‘Love Stranger’ ที่เป็นการร่วมมือกันระหว่าง GMM Grammy และ AIS PLAY โปรเจกต์พิเศษที่บอกเล่าเรื่องราวความรักหลากมุมมองในยุคปัจจุบันจากโซเชียลมีเดียต่างๆ ซึ่งเพลงนี้ก็ได้ เฟรม- ศุภัคชญา สุขใบเย็น (Wonderframe) และ เมฆ – จิรกิตติ์ ถาวรวงศ์ มาร่วมถ่ายถอดอารมณ์สนุกสุดกวนให้เพลงนี้มีสีสันมากยิ่งขึ้น สำหรับเพลงนี้เป็นดนตรีแนวป๊อบใสใส ฟังง่าย ที่มีเนื้อหาเพลงเกี่ยวกับการแอบชอบคนคนหนึ่ง แต่ไม่กล้าทักกล้าคุย เนื้อเพลงก็เลยสื่อถึงการให้ลองทัก ลองคุย ลองเลย จะได้รู้ว่าความสัมพันธ์ครั้งนี้จะเวิร์คไหม
เรียกว่าเป็นครั้งแรกของทั้ง 2 เพื่อนซี้ที่ได้มาร่วมงานกันจริงๆจังๆสักที งานนี้เฟรมก็ขอเล่าเบื้องหลังการทำงานในโปรเจกต์นี้ให้ฟังว่า… “เฟรมรู้สึกเป็นเกีรติมากนะคะ ที่ได้มาร่วมในโปรเจกต์นี้ ยิ่งได้รู้ว่าจะได้ร่วมงานกันกับเมฆก็ยิ่งรู้สึกดีใจค่ะ เพราะเฟรมเองก็สนิทกับเมฆอยู่แล้วด้วย เฟรมว่ามันเป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นและสนุกมากๆค่ะ ในส่วนของการทำเพลงก็ได้พี่แมกซ์ ศรันย์ เป็นคนช่วยจัดการให้ ส่วนเฟรมก็มาดูมาปรับท่อนนิดๆหน่อยๆค่ะ สำหรับเฟรมเพลงนี้เป็นแนวเพลงที่เฟรมทำปกติอยู่แล้ว ก็เตรียมตัวทำให้ดีที่สุดในแบบของเราแต่คนที่ต้องทำการบ้านเยอะเลยคือเมฆ ความยากน่าจะไปตกที่เมฆมากกว่าค่ะ เพราะเพลงนี้เป็นเมฆที่ต้องร้องแร็พ(หัวเราะ)”
ทางฝั่งนักแสดงหนุ่ม เมฆ ก็ขอเล่าถึงการทำงานในครั้งนี้ของตัวเองให้ฟังอีกว่า…“สำหรับโปรเจกต์นี้เป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นและสนุกสำหรับผมมากครับ อย่างแรกเลยคือได้มาทำงานด้วยกันครั้งแรกกับเฟรม ซึ่งที่ผ่านมาเรารู้จักกันมานานมากแต่ไม่เคยได้ทำงานด้วยกันสักที จนได้มาเจอกันในโปรเจกต์นี้ครับ อย่างที่สองคือผมต้องมาร้องแร็พในเพลงนี้ด้วย ซึ่งผมเองก็ไม่ค่อยถนัดเลยก็จะรุ้สึกกังวลกลัวว่าจะทำออกมาได้ไม่ดี แต่เฟรมก็จะคอยช่วยไกด์ ช่วยเป็นกำลังใจให้ผมตลอดการทำงานครับ พอได้มาทำงานด้วยกัน เรารู้สึกว่าเราเป็นทีมเวิร์คกันมากๆเลยครับ นอกจากเรื่องของพารืทร้องเพลงแล้ว ก็ยังมีส่วนของหนังสั้น และ มิวสิควิดีโอด้วย ซึ่งผมจะรับบทเป็นคนส่งอาหารของบริษัทที่มีชื่อว่า วันเดอร์ฟู้ด มาส่งอาหารให้เฟรมแล้วก็ตกหลุมรัก แต่จะชอบกันหรือเปล่าจะลงเอยแบบไหนก็ต้องรอติดตามในมิวสิควิดีโอครับ อยากให้ทุกคนได้ไปลองฟัง และ รอติดตามรับชมหนังสั้น และมิวสิควิดีโอด้วยนะครับ พวกเรา 2 คนตั้งใจทำกันมากๆครับ”
สามารถติดตามชมหนังสั้น และบทสรุปเรื่องราวความรักของเพลง “ลองเลย” ได้แล้ววันนี้ ที่เดียวบนโลกผ่าน AIS PLAY
More Stories
BNK48 เสิร์ฟความน่ารัก “Kiss me! (ให้ฉันได้รู้)” ร่วมงาน JYP ครั้งแรก!ดึง “ฮาย Paper planes” เขียนเนื้อเพลง
สุดฮอต!! “เจฟ ซาเตอร์” ประกาศเพิ่มคอนเสิร์ตใหญ่ 2 รอบ ในเมืองไทย!!ปล่อยซิงเกิล “ส่วนน้อย (Yellow Leaf)” เพลงบัลลาดซึ้ง เข้มข้น!ภาคต่อ “ซ่อน (ไม่) หา Ghost” แรงทะลุ! กว่า 14 ล้านวิว และอัลบั้มแรกในชีวิต
น่ารักเกินต้าน!! “มอส ปฎิภาณ” แทคทีม “มาเบล PiXXiE ” เซอร์ไพรส์! ส่ง “Romantic Syndrome (M&M version)” เอาใจคนคลั่งรัก ตอนรับวาเลนไทน์